ANA SON MOTA?KIRA MU YANZU
  • shafi_banner1

Labarai

m tace


Tace, wanda kuma aka sani da LC filter, shine kewayawar tacewa wanda ya ƙunshi inductance, capacitance da juriya, wanda zai iya tace ɗaya ko fiye da jituwa. Mafi na kowa da sauƙi don amfani da m tsarin tace shi ne don haɗa inductance da capacitance a cikin jerin, wanda zai iya samar da wani low impedance kewaye ga babban masu jituwa (3, 5 da 7); Fitar da aka gyara guda ɗaya, tace mai sau biyu da babban wucewar wucewa duk matattarar wucewa ne.
amfani
M tace yana da abũbuwan amfãni daga cikin sauki tsari, low cost, high aiki amintacce da kuma low aiki farashin. Har yanzu ana amfani da ita azaman hanyar sarrafa jituwa.
rarrabawa
Halayen tacewar LC za su cika ƙayyadaddun buƙatun fihirisar fasaha. Waɗannan buƙatun fasaha galibi suna aiki attenuation a cikin yankin mitar, ko canjin lokaci, ko duka biyun; Wani lokaci, ana ba da shawarar buƙatun amsa lokaci a yankin lokaci. Za a iya raba filtattun matattara zuwa nau'i biyu: na'urorin da aka gyara da masu tacewa mai girma. A lokaci guda, bisa ga hanyoyin ƙira daban-daban, ana iya raba shi zuwa tace ma'aunin hoto da tace siga mai aiki.
Gyaran murya tace
Tuning filter ya haɗa da tacewa guda ɗaya da matattarar gyara sau biyu, wanda zai iya tace ɗayan (tuning guda ɗaya) ko biyu (tuning biyu) masu jituwa. Ana kiran mitar masu jituwa ana kiran mitar resonant na tacewa.
Babban wucewa tace
High pass filter, wanda kuma aka sani da amplitude rage fil, yafi hada da farko-oda high pass filter, oda na biyu high pass filter, oda na uku high pass filter da kuma nau'in filter, wanda ake amfani da su sosai attenuate harmonics kasa da wani mita, wanda ake kira yanke-off mita na high pass filter.
Tace ma'aunin hoto
An ƙirƙira da aiwatar da tacewa bisa ka'idar sigogin hoto. Wannan matattarar ta ƙunshi sassa na asali da yawa (ko rabin sassan) waɗanda aka cakuɗe bisa ga ƙa'idar daidaitaccen maƙarƙashiya a haɗin haɗin. Za'a iya raba sashin asali zuwa nau'in K-daidaitacce da nau'in da aka samo m bisa ga tsarin kewayawa. Ɗaukar matatar ƙarancin izinin wucewa ta LC a matsayin misali, ƙaddamarwa ta dakatarwa na ƙayyadaddun ƙananan ƙananan nau'in K-nau'i yana ƙaruwa tare da karuwar mitar; Ƙunƙarar ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan m-samu yana da kololuwar haɓakawa a wani mitar tasha, kuma matsayin kololuwar ƙima ana sarrafa shi ta ƙimar m a cikin kumburin da aka samu m. Don matattara mai ƙarancin wucewa wanda ya ƙunshi sassa na asali na Low-Pass Cascaded, ƙaddamarwa na asali daidai yake da jimillar ƙima na kowane sashe na asali. Lokacin da impedance na ciki da kuma lodi impedance na wutar lantarki ƙare a duka biyu iyakar na tace suna daidai da image impedance a duka iyakar, da aiki attenuation da kuma lokaci motsi na tace daidai da na asali attenuation da lokaci motsi bi da bi. (a) Tacewar da aka nuna ya ƙunshi ƙayyadadden sashin K da sassan da aka samo m biyu a cikin cascade. Z π da Z π m sune impedance na hoto. (b) Shin yana da halayen mitar attenuation. Matsayin kololuwar kololuwa biyu /f ∞ 1 da f ∞ 2 a cikin madaidaicin madaidaicin bi da bi ana ƙididdige su ta ƙimar m na nodes ɗin da aka samu.
Hakazalika, babban fasinja, band-pass da matattarar tasha na band kuma na iya haɗa da daidaitattun sassan sassa.
Hoton impedance na tace ba zai iya zama daidai da tsantsa resistive na ciki juriya na samar da wutar lantarki da kuma load impedance a cikin dukan mita band (bambanci ne mafi girma a cikin stopband), da kuma na asali attenuation da kuma aiki attenuation ne sosai daban-daban a cikin passband. Domin tabbatar da fahimtar alamun fasaha, yawanci ya zama dole a tanadi isassun isassun rabe-rabe na asali da ƙara faɗin fasfo a cikin ƙira.
Tace siga mai aiki
Wannan matattar ba ta ƙunshi sassa na asali ba, amma tana amfani da ayyukan cibiyar sadarwa waɗanda R, l, C da abubuwan inductance na juna za su iya gane su ta zahiri don daidaita ƙayyadaddun ƙayyadaddun fasaha na tacewa daidai, sannan ya gane da'irar tacewa daidai ta ayyukan cibiyar sadarwa da aka samu. Dangane da ma'aunin ƙima daban-daban, ana iya samun ayyukan cibiyar sadarwa daban-daban, kuma ana iya gane nau'ikan tacewa daban-daban. (a) Siffar matatar ƙarancin wucewa ce da aka gane ta hanyar ƙima mafi girma (bertowitz approximation); Lambar wucewa ita ce mafi lebur kusa da mitar sifili, kuma attenuation yana ƙaruwa lokacin da ya kusanci madaidaicin tsayawa. (c) Shin sifa ta ƙarancin wucewar tace an gane ta daidai gwargwado (Chebyshev approximation); Ƙarfafawa a cikin lambar wucewa yana jujjuya tsakanin sifili da babba, kuma yana ƙaruwa a cikin madaidaicin tasha. (e) Yana amfani da ƙimar aikin elliptic don gane halaye na matattarar ƙarancin wucewa, kuma attenuation yana ba da canjin wutar lantarki akai-akai a cikin band ɗin wucewa da tasha. (g) Shin an gane sifar matattarar ƙarancin wucewa ta hanyar; Attenuation a cikin lambar wucewa yana jujjuyawa daidai girman girman, kuma raguwar da ke cikin tasha yana jujjuyawa bisa ga haɓakawa da faɗuwar da fihirisa ke buƙata. (b) , (d), (f) da (H) su ne madaidaitan da'irori na waɗannan matatun mai ƙarancin wucewa bi da bi.
Babban fasinja, band-pass da matattara tasha na band yawanci ana samun su ne daga matatun mai ƙarancin wucewa ta hanyar canjin mitar.
An tsara matatun siga mai aiki ta hanyar haɗin kai daidai gwargwadon buƙatun alamun fasaha, kuma yana iya samun da'irar tacewa tare da kyakkyawan aiki da tattalin arziki,
LC tace yana da sauƙi don yin, ƙananan farashi, fadi a cikin mita mita, kuma ana amfani dashi sosai a cikin sadarwa, kayan aiki da sauran filayen; A lokaci guda, ana amfani da shi sau da yawa azaman ƙirar ƙira na yawancin sauran nau'ikan tacewa.

Hakanan zamu iya keɓance abubuwan rf m bisa ga buƙatun ku. Kuna iya shigar da shafin keɓancewa don samar da ƙayyadaddun bayanai da kuke buƙata.
https://www.keenlion.com/customization/

Emali:
sales@keenlion.com
tom@keenlion.com


Lokacin aikawa: Juni-06-2022