Mai Rarraba RF Cavity Duplexer
Menene aDuplexer?
Duplexer shine na'urar da ke ba da damar sadarwa ta hanyar hanya guda biyu. A cikin tsarin sadarwar rediyo, yana keɓe mai karɓa daga mai watsawa yayin ba su damar raba eriya gama gari. Yawancin tsarin maimaita rediyo sun haɗa da duplexer.
Duplexers dole ne:
A ƙera shi don aiki a cikin mitar band ɗin da mai karɓa da mai watsawa ke amfani da shi kuma dole ne ya kasance mai iya sarrafa ƙarfin fitarwa na mai watsawa.
Samar da isassun ƙin yarda da hayaniyar watsawa da ke faruwa a mitar karɓa, kuma dole ne a ƙera shi don aiki a, ko ƙasa da, rabuwar mitar tsakanin mai watsawa da mai karɓa.
Samar da isashen keɓewa don hana rashin jin daɗin mai karɓa.
Diplexer vs Duplexer. Menene bambanci?
Diplexer shine na'urar da ba za a iya jurewa ba wacce ke haɗa bayanai guda biyu cikin fitowar gama gari. Sigina akan abubuwan shigarwa 1 da 2 sun mamaye maɓallan mitoci daban-daban. Sakamakon haka, sigina a kan abubuwan shigar 1 da 2 na iya zama tare a kan abin da ake fitarwa ba tare da tsangwama ga juna ba. An kuma san shi da haɗin haɗin giciye. Duplexer wata na'ura ce mai wuce gona da iri wacce ke ba da damar sadarwar watsawa biyu-directional (duplex) da karɓar mitoci a cikin bandiri ɗaya akan hanya ɗaya.
Nau'o'inDuplexers
Akwai nau'ikan nau'ikan duplexers guda biyu: Band Pass da Band Reject.
Eriya gama gari tare da duplexer
Babban fa'idar amfani da duplexer shine cewa zamu iya aikawa da karɓa tare da eriya ɗaya kawai. Tare da sarari akan hasumiya a wuraren tashar tushe a farashi mai ƙima, wannan fa'ida ce ta gaske.
A cikin tsarin tashoshi guda ɗaya, inda akwai mai watsawa ɗaya da mai karɓa ɗaya, amfani da na'urar duplexer don su iya raba eriya gama gari zaɓi ne madaidaiciya. Koyaya, lokacin da aka yi la'akari da tsarin tashoshi da yawa tare da haɗaɗɗun watsawa da karɓar tashoshi, lamarin ya zama mai rikitarwa.
Babban hasara na amfani da duplexers a cikin tsarin tashoshi da yawa ana iya gani lokacin da muka yi la'akari da intermodulation na watsawa. Wannan shine haɗakar siginonin watsawa da yawa akan eriya.
Raba eriya Tx da Rx
Idan muka yi amfani da watsawa daban da karɓar eriya, yana ɗaukar ƙarin sarari akan hasumiya.
Babban fa'idar ita ce, yayin da m intermodulation har yanzu yana faruwa a cikin hanya ɗaya tsakanin siginar da aka haɗa tare, babu sauran hanyar kai tsaye don waɗannan samfuran su isa.
mai karba. Madadin haka, keɓance tsakanin watsawa da karɓar eriya yana ba da ƙarin kariya. Idan an shirya masu watsawa da masu karɓa ta hanyar haɗin kai (watau: ɗayan kai tsaye sama da ɗayan, gabaɗaya tare da eriyar karɓa sama da hasumiya), to keɓancewa sama da 50dB suna da sauƙin cimmawa.
Don haka a ƙarshe, don tsarin tashoshi ɗaya, ci gaba da amfani da duplexer. Amma don tsarin tashoshi da yawa, yayin da eriya daban-daban za su ba ku ƙarin sarari akan kowane hasumiya, wannan shine zaɓi mafi juriya. Yana kare tsarin ku da kyau daga babban tsangwama daga tsaka-tsakin tsaka-tsakin tsaka-tsaki sakamakon waɗancan ƙananan ƙanana da wahalar keɓance gunaguni na taro ko gyarawa.
UHF DuplexerAikin
Abin da ya sa a nan shine don adana shigar da kebul a cikin gida.
Lokacin da aka gina gidana, an shigar da gidana da kebul na coaxial digo ɗaya daga soro zuwa falo, a ɓoye a cikin bangon rami. Wannan kebul na ɗaukar tashoshi na TV na DVB daga eriyar rufin zuwa TV a cikin falo. Har ila yau, ina da akwatin TV na USB a cikin falo wanda zan so in rarraba a kusa da gidan kuma an sanya amp na rarrabawa a cikin ɗaki don sauƙin shiga duk dakuna. Saboda haka, Duplexer a kowane ƙarshen kebul na digo zai ba shi damar ɗaukar DVB-TV ƙasa da coax da Cable-TV sama da coax a lokaci guda, yana ba da zaɓin Mitar da ta dace don rarrabawar Cable-TV.
Multiplexes na TV yana farawa a 739MHz kuma ya tsawaita har zuwa 800MHz. Ana iya tsara rabon Cable-TV daga 471-860 MHz. Don haka zan aiwatar da sashin ƙananan-wuta don ɗaukar CableTV sama da coax a ~ 488MHz da babban ɓangaren wucewa don ɗaukar DVB-TV ƙasa. Ƙananan sashin wucewa kuma zai ɗauki DC don kunna amp rarrabawa a cikin ɗaki da lambobin sarrafa nesa na Magic-ido a baya akwatin Cable-TV.
Hakanan zamu iya keɓance Cavity Duplexer bisa ga buƙatun ku. Kuna iya shigar da shafin keɓancewa don samar da ƙayyadaddun bayanai da kuke buƙata.
Lokacin aikawa: Satumba-24-2022
